จำนวนที่สอบเข้า(สำคัญมากๆเลยครับ)

ผู้ที่มีคำถามเกี่ยวกับการสอบคัดเลือกเข้าเป็นนักเรียนเดินเรือพาณิชย์ กรุณาสอบถามที่นี่เพียงแห่งเดียว

จำนวนที่สอบเข้า(สำคัญมากๆเลยครับ)

โพสต์โดย Amorntep » อาทิตย์ 27 ก.ย. 2015 11:27 am

คือผมอยากทราบว่า *มีจำนวนนักเรียนที่มาสอบทั้งหมดกี่คน
*เลือกปาเรือกี่คน และ ห้องเครื่องกี่คน
*จำนวนที่รับเข้า ปากเรือกี่คน และ ห้องเครื่องกี่คน
***ในของงแต่ล้ะปี (ขอหลายปีหน่อยนะครับ)
ขอบบบคุณมากๆเลยครับ
Amorntep

Re: จำนวนที่สอบเข้า(สำคัญมากๆเลยครับ)

โพสต์โดย information » จันทร์ 02 พ.ย. 2015 2:48 pm

จำนวนไม่ใช่ปัจจัยหลัก ขอให้ทำทุกอย่าง แข่งขันกับตัวเอง ทำคะแนนให้ได้มากที่สุด เราต้องเป็นหนึ่งที่ถูกเลือกเข้ามา อ่านเยอะๆ ทำตัวอย่างเยอะๆ (O-net ,GatPat) การแข่งขันมีไม่มาก อยู่ที่นี่ยากกว่า มีความรู้คู่พลัง อยู่อย่างมีคุณภาพจบไปแล้วบริษัทเรือ รับเข้าทำงาน ยากยิ่งนัก
information

Re: จำนวนที่สอบเข้า(สำคัญมากๆเลยครับ)

โพสต์โดย information » ศุกร์ 05 ก.พ. 2016 3:11 pm

ปีการศึกษา 2559 หลักสูตรวิทยาการเดินเรือ และ วิศวกรรมเครื่องกลเรือ รับจำนวน อย่างละ 100 นาย (ทั้งหมด 200 นาย)
information

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ : การสอบคัดเลือกเข้าเป็นนักเรียนเดินเรือพาณิชย์