สอบถามพี่ๆ admin เกี่ยวกับการรับสมัคร ปี 2558

GuestBook

สอบถามพี่ๆ admin เกี่ยวกับการรับสมัคร ปี 2558

โพสต์โดย smart_tle » เสาร์ 18 ต.ค. 2014 9:23 am

สวัสดีครับพี่ๆ admin ผมสนใจอยากเรียนหลักสูตร วิทยาการเดินเรือ 5 ปี โดยผมได้ศึกษารายละเอียดมาคร่าวๆแล้ว
แต่ผมมีข้อ สงสัยอยากถามพี่ๆ คือ
1.ถ้าเกรด 6 เทอม ของ รร ยังไม่ออกใช้เกรด 5 เทอมได้ใช่ไหมครับ
2.โอกาสในการก้าวหน้าใน อาชีพ และยังเป็นที่ต้องการของตลาด อยู่ใช่ไหมครับพี่
3.ต้องทำยังไงบ้างครับถึงจะได้รับทุนจาก บริษัท พรีเชียส ชิพปิ้ง จำกัด (มหาชน) ขอนี้ผมอยากเตรียมตัวไว้ก่อนครับพี่

^^ขอบคุณพี่ๆ admin สำหรับคำแนะนำดีๆนะครับ^^
smart_tle

Re: สอบถามพี่ๆ admin เกี่ยวกับการรับสมัคร ปี 2558

โพสต์โดย information » พุธ 22 ต.ค. 2014 2:15 pm

1. พอถึงวันรับสมัครเกรดน่าจะออก 6 เทอม แล้วครับ พอถึงวันนั้นจริงๆเกรดยังไม่ออก ค่อยคุยกันอีกทีครับ
2. ตลาดแรงงานยังเปิดกว้าง สามารถทำงานได้ทั่วโลก อยู่ที่ตัวเรา ภาษาอังกฤษแข็งแรงหรือไม่ ถ้าโอเคไม่ต้องกังวลครับ
3. ทุนการศึกษาไม่ว่าจะเป็นบริษัทไหน เค้าต้องการคนดี ตั้งใจเรียน มีความสามารถทางภาษา และ สิ่งที่ทุนพรีเชียสพิจารณาอีกข้อหนึ่งคือฐานะทางบ้านค่อนข้างขัดสน ได้รับพิจารณาทุนด้วยครับ
information

ย้อนกลับไปยัง สมุดเยี่ยมชม